WP Statistics - en to vi_VN translation catalogue (371 entries)

en: Enable or disable this feature
vi_VN: Bật hoặc tắt chức năng này

en: Check for online users every
vi_VN: Thường xuyên kiểm tra số lượng người online

en: Second
vi_VN: Giây

en: Time for the check accurate online user in the site. Now: %s Second
vi_VN:  Thời gian kiểm tra số người online trên trang web.Là %s giây

en: Store entire user agent string
vi_VN: Lưu trữ chuỗi nhân người dùng toàn bộ

en: Only enabled for debugging
vi_VN: Chỉ được kích hoạt để gỡ lỗi

en: Coefficient per visitor
vi_VN: Hệ số tính cho mỗi người truy cập

en: For each visit to account for several hits. Currently %s.
vi_VN: Cho mỗi truy cập vào tài khoản cho một số lượt truy cập. Hiện nay %s.

en: Pages
vi_VN: Trang

en: Track all pages
vi_VN: Theo dõi tất cả các trang

en: Disable hits column in post/pages list
vi_VN: Vô hiệu hóa truy cập cột trong danh sách bài/trang

en: Miscellaneous
vi_VN: Linh tinh

en: Show stats in menu bar
vi_VN: Hiện trạng thái trên thanh menu chính

en: No
vi_VN: Không

en: Yes
vi_VN: Có

en: Show stats in admin menu bar
vi_VN:  Hiện trạng thái trên thanh menu chính phần quản trị

en: Hide admin notices about non active features
vi_VN: Ẩn admin thông báo về các tính năng không hoạt động

en: By default WP Statistics displays an alert if any of the core features are disabled on every admin page, this option will disable these notices.
vi_VN: Theo mặc định WP Statistics Hiển thị cảnh báo nếu bất kỳ tính năng cốt lõi bị vô hiệu hoá trên mỗi trang admin, tùy chọn này sẽ vô hiệu hóa các thông báo này.

en: Delete the manual
vi_VN: Xóa sổ tay

en: By default WP Statistics stores the admin manual in the plugin directory (~5 meg), if this option is enabled it will be deleted now and during upgrades in the future.
vi_VN: Theo mặc định WP Statistics mua sắm các quản trị bằng tay trong thư mục plugin (~ 5 meg), nếu tùy chọn này được kích hoạt nó sẽ được xóa bây giờ và trong quá trình nâng cấp trong tương lai.

en: Disabling all search engines is not allowed, doing so will result in all search engines being active.
vi_VN: Vô hiệu hóa tất cả các công cụ tìm kiếm không được phép, làm như vậy sẽ dẫn đến trong tất cả công cụ tìm kiếm đang hoạt động.

en: disable
vi_VN: vô hiệu hoá

en: Disable %s from data collection and reporting.
vi_VN: Vô hiệu hoá %s từ thu thập dữ liệu và báo cáo.

en: Charts
vi_VN: Bảng xếp hạng

en: Include totals
vi_VN: Tổng cộng bao gồm

en: Add a total line to charts with multiple values, like the search engine referrals
vi_VN: Thêm một dòng tất cả vào bảng xếp hạng với nhiều giá trị, như tìm kiếm giới thiệu

en: GeoIP settings
vi_VN: GeoIP cài đặt

en: IP location services provided by GeoLite2 data created by MaxMind, available from %s.
vi_VN: Dịch vụ vị trí IP cung cấp bởi dữ liệu GeoLite2 tạo bởi MaxMind, có sẵn từ %s.

en: GeoIP collection
vi_VN: GeoIP bộ sưu tập

en: For get more information and location (country) from visitor, enable this feature.
vi_VN: Để có thêm thông tin và vị trí (đất nước) từ khách truy cập, kích hoạt tính năng này.

en: Update GeoIP Info
vi_VN: Cập nhật thông tin GeoIP

en: Download GeoIP Database
vi_VN: Tải về GeoIP cơ sở dữ liệu

en: Schedule monthly update of GeoIP DB
vi_VN: Lịch trình hàng tháng Cập Nhật của GeoIP DB

en: Download of the GeoIP database will be scheduled for 2 days after the first Tuesday of the month.
vi_VN: Tải về phần GeoIP cơ sở dữ liệu sẽ được sắp xếp cho 2 ngày sau khi thứ ba đầu tiên của tháng.

en: This option will also download the database if the local filesize is less than 1k (which usually means the stub that comes with the plugin is still in place).
vi_VN: Tùy chọn này cũng sẽ tải về cơ sở dữ liệu nếu filesize địa phương là ít hơn 1k (mà thường có nghĩa là ngẫu nhiên mà đi kèm với các plugin là vẫn còn tại chỗ).

en: Populate missing GeoIP after update of GeoIP DB
vi_VN: Cư GeoIP mất tích sau khi cập nhật của GeoIP DB

en: Update any missing GeoIP data after downloading a new database.
vi_VN: Cập Nhật bất kỳ dữ liệu GeoIP mất tích sau khi tải về cơ sở dữ liệu mới.

en: GeoIP collection is disabled due to the following reasons:
vi_VN: Bộ sưu tập GeoIP bị vô hiệu hoá do những lý do sau:

en: GeoIP collection requires PHP %s or above, it is currently disabled due to the installed PHP version being
vi_VN: Yêu cầu bộ sưu tập GeoIP PHP %s hoặc ở trên, nó hiện đang vô hiệu hoá do cài đặt PHP phiên bản

en: GeoIP collection requires the cURL PHP extension and it is not loaded on your version of PHP!
vi_VN: Thư viện GeoIP cần có phần mở rộng cURL  nhưng phần mở rộng này không có trên phiên bản PHP của bạn!

en: GeoIP collection requires the BC Math PHP extension and it is not loaded on your version of PHP!
vi_VN: Thư viện GeoIP cần có phần mở rộng BC Math nhưng phần mở rộng này không có trên phiên bản PHP của bạn

en: PHP safe mode detected!  GeoIP collection is not supported with PHP's safe mode enabled!
vi_VN: PHP phát hiện chế độ an toàn! Bộ sưu tập GeoIP không được hỗ trợ với chế độ an toàn của PHP được kích hoạt!

en: This will permanently delete data from the database each day, are you sure you want to enable this option?
vi_VN: Điều này sẽ xoá vĩnh viễn dữ liệu từ cơ sở dữ liệu mỗi ngày, bạn có chắc bạn muốn bật tùy chọn này?

en: Days
vi_VN: Ngày

en: The number of days to keep statistics for.  Minimum value is 30 days.  Invalid values will disable the daily maintenance.
vi_VN: Số ngày giữ số liệu thống kê cho. Giá trị tối thiểu là 30 ngày. Giá trị không hợp lệ sẽ vô hiệu hóa việc duy trì hàng ngày.

en: E-mail addresses
vi_VN: Địa chỉ e-mail

en: Statistical reporting
vi_VN: Đang báo cáo thống kê

en: Schedule
vi_VN: Lịch trình

en: Send reports via
vi_VN: Gửi báo cáo qua

en: SMS
vi_VN: Tin nhắn điện thoại

en: Note: To send SMS text messages please install the %s plugin.
vi_VN: Lưu ý: Để gửi tin nhắn văn bản tin nhắn xin vui lòng cài đặt %s plugin.

en: WordPress SMS
vi_VN: WordPress tin nhắn SMS

en: Report body
vi_VN: Báo cáo cơ thể

en: User Online
vi_VN: Người online

en: Today Visitor
vi_VN: Số người truy câp hôm nay

en: Today Visit
vi_VN: Lượt truy cập hôm nay

en: Yesterday Visitor
vi_VN: Số người truy câp hôm qua

en: Yesterday Visit
vi_VN: Lượt truy cập hôm qua

en: Total Visitor
vi_VN: Số lượt truy cập

en: Total Visit
vi_VN: Tất cả chuyến thăm

en: None
vi_VN: Không có

en: About
vi_VN: Về

en: Disable map
vi_VN: Tắt bản đồ

en: Disable the map display
vi_VN: Tắt hiển thị bản đồ

en: Get country location from Google
vi_VN: Lấy vị tri trí các quốc gia từ Google

en: This feature may cause a performance degradation when viewing statistics and is only valid if the map type is set to "Google".
vi_VN: Tính năng này có thể gây ra một sự xuống cấp hiệu suất khi xem số liệu thống kê và chỉ là hợp lệ nếu loại bản đồ được thiết lập để "Google".

en: General
vi_VN: Cơ bản

en: Maintenance
vi_VN: Duy trì

en: Update
vi_VN: Cập nhật

en: Once Weekly
vi_VN: Một lần lượt

en: Once Every 2 Weeks
vi_VN: Một lần mỗi 2 tuần

en: Once Every 4 Weeks
vi_VN: Một lần mỗi tuần 4

en: Statistics
vi_VN: Thống kê

en: Show site stats in sidebar.
vi_VN: Hiển thị thống kê trang web trong thanh bên.

en: Week Visit
vi_VN: Chuyến thăm tuần

en: Month Visit
vi_VN: Chuyến thăm tháng

en: Years Visit
vi_VN: Tuổi truy cập vào

en: Total Page Views
vi_VN: Xem tất cả trang

en: Search Engine referred
vi_VN: Công cụ tìm kiếm được gọi

en: Total Posts
vi_VN: Tổng số bài viết

en: Total Pages
vi_VN: Tất cả trang

en: Total Comments
vi_VN: Tổng số bình

en: Total Spams
vi_VN: Tất cả spam

en: Total Users
vi_VN: Tất cả người dùng

en: Average Posts
vi_VN: Trung bình là bài viết

en: Average Comments
vi_VN: Ý kiến trung bình

en: Average Users
vi_VN: Người dùng trung bình

en: Last Post Date
vi_VN: Cuối ngày đăng

en: Name
vi_VN: Tên

en: Items
vi_VN: Mục

en: Yesterday visit
vi_VN: Lượt truy cập hôm qua

en: Search Engine Referred
vi_VN: Công cụ tìm kiếm được gọi

en: Select type of search engine
vi_VN: Chọn loại cỗ máy tìm kiếm

en: WP Statistics
vi_VN: Thống kê WP

en: Complete statistics for your WordPress site.
vi_VN: Hoàn thành các thống kê cho trang web WordPress của bạn.

en: Settings
vi_VN: Cài đặt

en: Click here to visit the plugin on WordPress.org
vi_VN: Click vào đây để truy cập vào các plugin trên WordPress.org

en: Visit WordPress.org page
vi_VN: Truy cập WordPress.org Trang

en: Click here to rate and review this plugin on WordPress.org
vi_VN: Click vào đây để đánh giá và xem xét này plugin trên WordPress.org

en: Rate this plugin
vi_VN: Tỷ lệ này plugin

en: WP Statistics - Hits
vi_VN: Thống kê WP - lượt truy cập

en: Overview
vi_VN: Tổng quan

en: Searches
vi_VN: Lượt tìm kiếm

en: Search Words
vi_VN: Từ được tìm kiếm

en: Optimization
vi_VN: Tối ưu hóa

en: Manual
vi_VN: Hướng dẫn sử dụng

en: Today visitor
vi_VN: Số người truy câp hôm nay

en: Today visit
vi_VN: Lượt truy cập hôm nay

en: Yesterday visitor
vi_VN: Số người truy cập hôm qua

en: View Stats
vi_VN: Xem số liệu thống kê

en: Download ODF file
vi_VN: Tải về tập tin ODF

en: Download HTML file
vi_VN: Tải xuống tệp HTML

en: Manual file not found.
vi_VN: Hướng dẫn sử dụng tập tin không tìm thấy.

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
vi_VN: .Bạn không có quyền truy cập trang này

en: Error downloading GeoIP database from: %s - %s
vi_VN: Lỗi tải GeoIP cơ sở dữ liệu từ: %s - %s

en: Error could not open downloaded GeoIP database for reading: %s
vi_VN: Lỗi không thể mở được CSDL GeoIP để đọc: %s

en: Error could not open destination GeoIP database for writing %s
vi_VN: Không thể mở CSDL GeoIP để viết %s

en: GeoIP Database updated successfully!
vi_VN: ! CSDL GeoIP cập nhật thành công

en: Error downloading browscap database from: %s - %s
vi_VN: Lỗi tải browscap cơ sở dữ liệu từ: %s - %s

en: browscap database updated successfully!
vi_VN: browscap cơ sở dữ liệu Cập Nhật thành công!

en: browscap already at current version!
vi_VN: browscap đã có tại phiên bản hiện tại!

en: Top 10 Browsers
vi_VN: Top 10 trình duyệt

en: Top 10 Countries
vi_VN: Top 10 quốc gia

en: Hit Statistics
vi_VN: Thống kê Lượt đếm

en: Top 10 Pages
vi_VN: Top 10 trang

en: Recent Visitors
vi_VN: Số người truy cập gần đây nhất

en: Top Referring Sites
vi_VN: Trang web giới thiệu hàng đầu

en: Search Engine Referrals
vi_VN: Tìm kiếm giới thiệu

en: Summary
vi_VN: Tóm tắt

en: Latest Search Words
vi_VN: Từ tìm kiếm mới nhất

en: Unable to load the GeoIP database, make sure you have downloaded it in the settings page.
vi_VN: .hông thể nạp được CSDL GeoIP,hãy chắc chắn rằng bạn đã tải nó trong phần thiết lập

en: Updated %s GeoIP records in the visitors database.
vi_VN: Cập Nhật bản ghi GeoIP %s trong cơ sở dữ liệu số lượt truy cập.

en: %s data older than %s days purged successfully.
vi_VN: %s dữ liệu cũ hơn %s ngày thanh trừng thành công.

en: No records found to purge from %s!
vi_VN: Không có hồ sơ tìm thấy để tẩy từ %s!

en: Please select a value over 30 days.
vi_VN: .Hãy chọn giá trị lớn hơn 30 ngày

en: Browser Statistics
vi_VN: Thống kê trình duyệt

en: Click to toggle
vi_VN: Nhấn vào đây để chuyển đổi

en: Browsers
vi_VN: Trình duyệt

en: Browsers by type
vi_VN: Trình duyệt theo loại

en: Platform
vi_VN: Hệ điều hành

en: Browsers by platform
vi_VN: Trình duyệt bởi nền tảng

en: %s Version
vi_VN: Phiên bản  %s

en: Attention: Exclusion are not currently set to be recorded, the results below may not reflect current statistics!
vi_VN: Chú ý: Loại trừ không hiện đang được thiết lập để được ghi lại, kết quả dưới đây có thể không phản ánh số liệu thống kê hiện tại!

en: Exclusions Statistics
vi_VN: Loại trừ số liệu thống kê

en: 10 Days
vi_VN: 10 ngày

en: 20 Days
vi_VN: 20 ngày

en: 30 Days
vi_VN: 30 ngày

en: 2 Months
vi_VN: 2 tháng

en: 3 Months
vi_VN: 3 tháng

en: 6 Months
vi_VN: 6 tháng

en: 9 Months
vi_VN: 9 tháng

en: 1 Year
vi_VN: 1 năm

en: Exclusions Statistical Chart
vi_VN: Loại trừ biểu đồ thống kê

en: Excluded hits in the last
vi_VN: Loại trừ lượt truy cập trong

en: days
vi_VN: Ngày

en: Number of excluded hits
vi_VN: Số lượt truy cập bị loại trừ

en: Hits Statistics Chart
vi_VN: Biểu đồ thống kê lượt truy cập

en: Hits in the last
vi_VN: Lượt truy cập trong

en: Number of visits and visitors
vi_VN: Số lượt truy cập và số người truy cập

en: Visit
vi_VN: Lượt truy cập

en: Visitor
vi_VN: Số người truy cập

en: Latest Search Word Statistics
vi_VN: Thống kê từ tìm kiếm mới nhất

en: #hash#
vi_VN: #hash #

en: Map
vi_VN: Bản đồ

en: Page
vi_VN: Trang

en: From
vi_VN: Từ

en: All
vi_VN: Tất cả

en: Recent Visitor Statistics
vi_VN: Thống kê lượt truy cập gần đây

en: Page Trend for Post ID
vi_VN: Xu hướng trang Post ID

en: Page Trend
vi_VN: Xu hướng trang

en: Search Engine Referral Statistics
vi_VN: Tìm kiếm giới thiệu thống kê

en: Search engine referrals in the last
vi_VN: Tìm kiếm giới thiệu trong

en: Number of referrals
vi_VN: Số lượng giới thiệu

en: Total
vi_VN: Tổng cộng

en: Top Countries
vi_VN: Quốc gia hàng đầu

en: Rank
vi_VN: Xếp hạng

en: Flag
vi_VN: Lá cờ

en: Country
vi_VN: Quốc gia

en: Visitor Count
vi_VN: Số lượt truy cập

en: Top Pages
vi_VN: Trang đầu

en: Top 5 Pages Trends
vi_VN: Top 5 trang xu hướng

en: Top 5 Page Trending Stats
vi_VN: Top 5 trang có xu hướng thống kê

en: Number of Hits
vi_VN: Số lượt truy cập

en: No page title found
vi_VN: Tiêu đề trang không tìm thấy

en: Visits
vi_VN: Các lượt truy cập

en: To be added soon
vi_VN: Sẽ được bổ sung

en: Referring sites from
vi_VN: Nguồn từ

en: References
vi_VN: Tài liệu tham khảo

en: About WP Statistics Version %s
vi_VN: Về số WP Statistics Phiên bản %s

en: Website
vi_VN: Trang web

en: Rate and Review
vi_VN: Tỷ lệ và nhận xét

en: More Information
vi_VN: Biết thêm thông tin

en: This product includes GeoLite2 data created by MaxMind, available from %s.
vi_VN: Sản phẩm này bao gồm dữ liệu GeoLite2 tạo bởi MaxMind, có sẵn từ %s.

en: Other
vi_VN: Khác

en: Today Visitors Map
vi_VN: Hôm nay truy cập bản đồ

en: Address
vi_VN: Địa chỉ

en: User(s) Online
vi_VN: () Người dùng trực tuyến

en: Today
vi_VN: Hôm nay

en: Yesterday
vi_VN: Hôm qua

en: Daily Total
vi_VN: Tổng số hàng ngày

en: Current Time and Date
vi_VN: Tất cả thời gian và ngày tháng

en: (Adjustment)
vi_VN: (Điều chỉnh)

en: Date: %s
vi_VN: Ngày: %s

en: Time: %s
vi_VN: Thời gian: %s

en: Hits
vi_VN: Lượt đếm

en: Access denied!
vi_VN: Truy nhập bị Cấm!

en: %s agent data deleted successfully.
vi_VN: dữ liệu đại lý %s đã xóa thành công.

en: Please select the desired items.
vi_VN: Hãy chọn các mục bạn muốn.

en: %s platform data deleted successfully.
vi_VN: %s nền tảng dữ liệu đã xóa thành công.

en: %s table data deleted successfully.
vi_VN: %s bảng dữ liệu đã xóa thành công.

en: Error, %s not emptied!
vi_VN: Lỗi, %s không trống

en: Database Setup
vi_VN: Thiết lập cơ sở dữ liệu

en: Re-run Install
vi_VN: Chạy lại cài đặt

en: Install Now!
vi_VN: Cài đặt bây giờ!

en: If for some reason your installation of WP Statistics is missing the database tables or other core items, this will re-execute the install process.
vi_VN: Nếu vì một lý do của bạn cài đặt WP Statistics thiếu các bảng cơ sở dữ liệu hoặc các mặt hàng cốt lõi, điều này sẽ tái thực hiện quá trình cài đặt.

en: Database Index
vi_VN: Cơ sở dữ liệu chỉ mục

en: Countries
vi_VN: Quốc gia

en: Update Now!
vi_VN: Cập nhật bây giờ!

en: Older installs of WP Statistics allow for duplicate entries in the visitors table in a corner case.  Newer installs protect against this with a unique index on the table.  To create the index on the older installs duplicate entries must be deleted first.  Clicking "Update Now" will scan the vistitors table, delete duplicate entries and add the index.
vi_VN: Các cài đặt cũ hơn của WP Statistics cho phép cho các trùng lặp mục trong bảng số lượt truy cập trong một trường hợp góc. Tiến trình cài đặt mới hơn bảo vệ chống lại điều này với một chỉ số duy nhất trên bàn. Để tạo chỉ mục trên các cài đặt cũ hơn mục trùng lặp phải được xóa lần đầu tiên. Cách nhấn vào "Update Now" sẽ quét bảng vistitors, xóa mục trùng lặp và thêm chỉ mục.

en: This operation could take a long time on installs with many rows in the visitors table.
vi_VN: Thao tác này có thể mất một thời gian dài ngày cài đặt với nhiều hàng trong bảng số lượt truy cập.

en: Older installs of WP Statistics allow for duplicate entries in the visitors table in a corner case.  Newer installs protect against this with a unique index on the table.
vi_VN: Các cài đặt cũ hơn của WP Statistics cho phép cho các trùng lặp mục trong bảng số lượt truy cập trong một trường hợp góc. Tiến trình cài đặt mới hơn bảo vệ chống lại điều này với một chỉ số duy nhất trên bàn.

en: Congratulations, your installation is already up to date, nothing to do.
vi_VN: Xin chúc mừng, cài đặt là đã đến nay, không có gì để làm.

en: Export
vi_VN: Xuất khẩu

en: Export from
vi_VN: Xuất khẩu từ

en: Please select
vi_VN: Vui lòng chọn

en: Select the table for the output file.
vi_VN: Chọn bảng cho các tập tin đầu ra.

en: Export To
vi_VN: Xuất khẩu để

en: Select the output file type.
vi_VN: Chọn loại tệp đầu ra.

en: Include Header Row
vi_VN: Bao gồm hàng tiêu đề

en: Include a header row as the first line of the exported file.
vi_VN: Bao gồm một dòng tiêu đề như là dòng đầu tiên của tập tin xuất khẩu.

en: Start Now!
vi_VN: Bắt đầu bây giờ!

en: Visitors
vi_VN: Lượng người truy cập

en: Are you sure?
vi_VN: Bạn có chắc không?

en: Data
vi_VN: Dữ liệu

en: Empty Table
vi_VN: Sản phẩm nào bảng

en: All data table will be lost.
vi_VN: Tất cả các bảng dữ liệu sẽ bị mất.

en: Clear now!
vi_VN: Rõ ràng bây giờ!

en: Purge records older than
vi_VN: Lọc những bản ghi cũ hơn

en: Deleted user statistics data older than the selected number of days.  Minimum value is 30 days.
vi_VN: Xoá dữ liệu thống kê cũ hơn một ngày quy định.Tối đa là 30 ngày

en: Purge now!
vi_VN: Thực hiện lọc

en: Delete User Agent Types
vi_VN: Xóa loại tác nhân người dùng

en: Delete Agents
vi_VN: Xóa đại lý

en: All visitor data will be lost for this agent type.
vi_VN: Tất cả khách truy cập dữ liệu sẽ bị mất đối với tác nhân loại.

en: Delete now!
vi_VN: Xóa bây giờ!

en: Delete Platforms
vi_VN: Xóa nền tảng

en: All visitor data will be lost for this platform type.
vi_VN: Tất cả khách truy cập dữ liệu sẽ bị mất cho loại nền tảng.

en: Resources
vi_VN: Tài nguyên

en: Memory usage in PHP
vi_VN: Sử dụng bộ nhớ trong PHP

en: PHP Memory Limit
vi_VN: Giới hạn bộ nhớ PHP

en: The memory limit a script is allowed to consume, set in php.ini.
vi_VN: Giới hạn bộ nhớ một kịch bản được cho phép để tiêu thụ, thiết lập trong php.ini.

en: Number of rows in the %s table
vi_VN: Số lượng các hàng trong bảng %s

en: Row
vi_VN: Hàng

en: Number of rows
vi_VN: Số lượng hàng

en: Version Info
vi_VN: Phiên bản thông tin

en: WP Statistics Version
vi_VN: Thống kê WP Phiên bản

en: The WP Statistics version you are running.
vi_VN: Thống kê WP Phiên bản bạn đang chạy.

en: PHP Version
vi_VN: PHP phiên bản

en: The PHP version you are running.
vi_VN: .Phiên bản PHP bạn đang dùng

en: PHP Safe Mode
vi_VN: PHP chế độ an toàn

en: Is PHP Safe Mode active.  The GeoIP code is not supported in Safe Mode.
vi_VN: Là PHP chế độ an toàn hoạt động. Mã GeoIP không được hỗ trợ trong chế độ an toàn.

en: jQuery Version
vi_VN: phiên bản jQuery

en: The jQuery version you are running.
vi_VN:  .Phiên bản jQuery bạn đang dùng

en: cURL Version
vi_VN: Phiên Bản cURL

en: cURL not installed
vi_VN: cURL chưa được cài đặt

en: The PHP cURL Extension version you are running.  cURL is required for the GeoIP code, if it is not installed GeoIP will be disabled.
vi_VN: Phiên bản phần mở rộng cURL mà bạn đang chạy.cURL cần thiết cho mã GeoIP.Nếu nó không được cài đặt GeoIP se bị tắt.

en: Installed
vi_VN: Đã cài đặt

en: Not installed
vi_VN: Chưa cài đặt

en: File Info
vi_VN: Thông tin tập tin

en: GeoIP Database
vi_VN: GeoIP cơ sở dữ liệu

en: Database file does not exist.
vi_VN: Cơ sở dữ liệu không tồn tại.

en: , created on
vi_VN: , thành lập ngày

en: The file size and date of the GeoIP database.
vi_VN: Kích thước tập tin và ngày của GeoIP cơ sở dữ liệu.

en: browscap.ini File
vi_VN: browscap.ini tập tin

en: browscap.ini file does not exist.
vi_VN: browscap.ini tập tin không tồn tại.

en: The file size and date of the browscap.ini file.
vi_VN: Kích thước tập tin và ngày của các tập tin browscap.ini.

en: browscap Cache File
vi_VN: browscap tập tin bộ nhớ Cache

en: browscap cache file does not exist.
vi_VN: browscap bộ nhớ cache tập tin không tồn tại.

en: The file size and date of the browscap cache file.
vi_VN: Kích thước tập tin và ngày của tập tin bộ nhớ cache browscap.

en: Client Info
vi_VN: Thông tin máy khách

en: Client IP
vi_VN: IP máy khách

en: The client IP address.
vi_VN: .Địa chỉ IP máy khách

en: User Agent
vi_VN: Tác nhân người dùng

en: The client user agent string.
vi_VN: Chuỗi nhân người dùng khách hàng.

en: This will replace all IP addresses in the database with hash values and cannot be undo, are you sure?
vi_VN: Điều này sẽ thay thế tất cả các địa chỉ IP trong cơ sở dữ liệu với các băm giá trị và không thể là hoàn tác, bạn có chắc chắn?

en: GeoIP Options
vi_VN: GeoIP tùy chọn

en: Updates any unknown location data in the database, this may take a while
vi_VN: Cập Nhật bất kỳ dữ liệu không rõ vị trí trong cơ sở dữ liệu, điều này có thể mất một lúc

en: IP Addresses
vi_VN: Địa chỉ IP

en: Hash IP Addresses
vi_VN: Địa chỉ IP băm

en: Replace IP addresses in the database with hash values, you will not be able to recover the IP addresses in the future to populate location information afterwards and this may take a while
vi_VN: Thay thế địa chỉ IP trong cơ sở dữ liệu với các băm giá trị, bạn sẽ không thể phục hồi các địa chỉ IP trong tương lai để đưa thông tin vị trí sau đó và điều này có thể mất một lúc

en: IP Addresses replaced with hash values.
vi_VN: Địa chỉ IP thay thế với giá trị hash.

en: Install routine complete.
vi_VN: Cài đặt hoàn thành thói quen.

en: Resources/Information
vi_VN: Tài nguyên/thông tin

en: Purging
vi_VN: Lọc

en: Database
vi_VN: Cơ sở dữ liệu

en: Updates
vi_VN: Cập Nhật

en: WP Statistics V%s
vi_VN: Thống kê WP V %s

en: Visit Us Online
vi_VN: Ghé thăm chúng tôi trực tuyến

en: Come visit our great new %s and keep up to date on the latest news about WP Statistics.
vi_VN: Hãy đến thăm chúng tôi %s mới tuyệt vời và giữ đến ngày về những tin tức mới nhất về số WP Statistics.

en: website
vi_VN: Trang web

en: Rate and Review at WordPress.org
vi_VN: Đánh giá và xem xét tại WordPress.org

en: Thanks for installing WP Statistics, we encourage you to submit a
vi_VN: Cảm ơn bạn đã cài đặt WP Statistics, chúng tôi khuyến khích bạn gửi một

en: rating and review
vi_VN: đánh giá và xem xét

en: over at WordPress.org.  Your feedback is greatly appreciated!
vi_VN: qua tại WordPress.org. Phản hồi của bạn được đánh giá rất nhiều!

en: Translations
vi_VN: Phiên dịch

en: WP Statistics supports internationalization and we encourage our users to submit translations, please visit our %s to see the current status and %s if you would like to help.
vi_VN: WP Statistics hỗ trợ quốc tế và chúng tôi khuyến khích người dùng gửi bản dịch, xin vui lòng ghé thăm chúng tôi %s để xem trạng thái hiện tại và %s nếu bạn muốn giúp đỡ.

en: translation collaboration site
vi_VN: bản dịch hợp tác trang web

en: drop us a line
vi_VN: thả chúng tôi một dòng

en: Support
vi_VN: Hỗ trợ

en: We're sorry you're having problem with WP Statistics and we're happy to help out.  Here are a few things to do before contacting us:
vi_VN: Chúng tôi xin lỗi bạn đang gặp vấn đề với WP Statistics và chúng tôi đang hạnh phúc để giúp đỡ. Dưới đây là một số điều cần làm trước khi liên hệ với chúng tôi:

en: Have you read the %s?
vi_VN: Bạn đã đọc %s?

en: FAQs
vi_VN: Câu hỏi thường gặp

en: manual
vi_VN: hướng dẫn sử dụng

en: Have you search the %s for a similar issue?
vi_VN: Quý vị tìm kiếm %s cho một vấn đề tương tự?

en: support forum
vi_VN: hỗ trợ diễn đàn

en: Have you search the Internet for any error messages you are receiving?
vi_VN: Có bạn tìm kiếm trên Internet cho bất kỳ thông báo lỗi bạn nhận được?

en: And a few things to double-check:
vi_VN: Và một số điều cần kiểm tra:

en: How's your memory_limit in php.ini?
vi_VN: Làm thế nào là của bạn memory_limit trong php.ini?

en: Have you tried disabling any other plugins you may have installed?
vi_VN: Có bạn đã cố gắng vô hiệu hóa bất kỳ bổ sung khác mà bạn có thể cài đặt?

en: Have you tried using the default WordPress theme?
vi_VN: Bạn đã thử bằng cách sử dụng WordPress theme mặc định?

en: Have you double checked the plugin settings?
vi_VN: Bạn đôi đã kiểm tra các cài đặt plugin?

en: Do you have all the required PHP extensions installed?
vi_VN: Bạn có tất cả các yêu cầu PHP mở rộng cài đặt?

en: Are you getting a blank or incomplete page displayed in your browser?  Did you view the source for the page and check for any fatal errors?
vi_VN: Bạn đang nhận được một trang trống hoặc không đầy đủ Hiển thị trong trình duyệt của bạn? Đã làm bạn xem mã nguồn cho trang và kiểm tra bất kỳ lỗi nghiêm trọng?

en: Have you checked your PHP and web server error logs?
vi_VN: Bạn đã kiểm tra của bạn PHP và web máy chủ bản ghi lỗi?

en: Still not having any luck?
vi_VN: Vẫn không có bất kỳ may mắn?

en: Then please open a new thread on the %s and we'll respond as soon as possible.
vi_VN: Sau đó, xin vui lòng mở một chủ đề mới trên %s và chúng tôi sẽ trả lời càng sớm càng tốt.

en: WordPress.org support forum
vi_VN: WordPress.org hỗ trợ diễn đàn

en: Alternatively %s support is available as well.
vi_VN: Ngoài ra %s hỗ trợ có sẵn là tốt.

en: Farsi
vi_VN: Tiếng Farsi

en: Access Levels
vi_VN: Cấp độ truy cập

en: Required user level to view WP Statistics
vi_VN: Yêu cầu độ người dùng để xem số liệu thống kê WP

en: Required user level to manage WP Statistics
vi_VN: Yêu cầu người sử dụng nhằm mục đích quản lý số liệu thống kê WP

en: See the %s for details on capability levels.
vi_VN: Xem abnj %s để biết chi tiết về mức độ khả năng.

en: WordPress Roles and Capabilities page
vi_VN: WordPress vai trò và khả năng trang

en: Hint: manage_network = Super Admin Network, manage_options = Administrator, edit_others_posts = Editor, publish_posts = Author, edit_posts = Contributor, read = Everyone.
vi_VN: Gợi ý: manage_network = Super quản trị mạng, manage_options = người quản trị, edit_others_posts = trình biên tập, publish_posts = tác giả, edit_posts = đóng góp, đọc = tất cả mọi người.

en: Each of the above casscades the rights upwards in the default WordPress configuration.  So for example selecting publish_posts grants the right to Authors, Editors, Admins and Super Admins.
vi_VN: Mỗi casscades trên quyền trở lên trong cấu hình mặc định WordPress. Vì vậy, ví dụ chọn publish_posts cấp quyền tác giả, biên tập viên, quản trị viên và quản trị viên Super.

en: If you need a more robust solution to delegate access you might want to look at %s in the WordPress plugin directory.
vi_VN: Nếu bạn cần một giải pháp mạnh mẽ hơn để đại biểu truy cập bạn có thể muốn nhìn vào %s trong thư mục plugin WordPress.

en: Exclusions
vi_VN: Ngoại trừ

en: Record exclusions
vi_VN: Ghi lại loại trừ

en: Enable
vi_VN: Bật

en: This will record all the excluded hits in a separate table with the reasons why it was excluded but no other information.  This will generate a lot of data but is useful if you want to see the total number of hits your site gets, not just actual user visits.
vi_VN: Điều này sẽ ghi lại tất cả các số truy cập bị loại trừ trong một bảng riêng biệt với những lý do tại sao nó được loại trừ, nhưng không có thông tin khác. Điều này sẽ tạo ra rất nhiều dữ liệu nhưng rất hữu ích nếu bạn muốn xem tổng số lượt truy cập trang web của bạn được, không chỉ thực tế người dùng truy cập.

en: Exclude User Roles
vi_VN: Loại trừ các vai trò người dùng

en: Exclude
vi_VN: Loại trừ

en: Exclude %s role from data collection.
vi_VN: Loại trừ các vai trò %s từ thu thập dữ liệu.

en: IP/Robot Exclusions
vi_VN: Loại trừ IP/Robot

en: Robot list
vi_VN: Danh sách Robot

en: A list of words (one per line) to match against to detect robots.  Entries must be at least 4 characters long or they will be ignored.
vi_VN: Một danh sách các từ (một mỗi dòng) để phù hợp với chống lại để phát hiện các robot. Mục phải là ít nhất 4 ký tự hoặc họ sẽ bị bỏ qua.

en: Reset to Default
vi_VN: Đặt lại về mặc định

en: Force robot list update after upgrades
vi_VN: Cập nhật danh sách robot quân sau khi nâng cấp

en: Force the robot list to be reset to the default after an update to WP Statistics takes place.  Note if this option is enabled any custom robots you have added to the list will be lost.
vi_VN: Lực lượng danh sách robot để được đặt lại về mặc định sau khi một bản Cập Nhật để thống kê WP diễn ra. Lưu ý Nếu tùy chọn này được kích hoạt bất kỳ tùy chỉnh robot bạn đã thêm vào danh sách sẽ bị mất.

en: Excluded IP address list
vi_VN: Danh sách địa chỉ IP bị loại trừ

en: A list of IP addresses and subnet masks (one per line) to exclude from statistics collection (both 192.168.0.0/24 and 192.168.0.0/255.255.255.0 formats are accepted).  To specify an IP address only, use a subnet value of 32 or 255.255.255.255.
vi_VN: Một danh sách các địa chỉ IP và mạng con mặt nạ (một mỗi dòng) để loại trừ từ số liệu thống kê bộ sưu tập (cả 192.168.0.0/24 và 192.168.0.0/255.255.255.0 các định dạng được chấp nhận). Để chỉ định một địa chỉ IP chỉ, sử dụng một giá trị mạng con của 32 hoặc 255.255.255.255.

en: Add 10.0.0.0
vi_VN: Thêm 10.0.0.0

en: Add 172.16.0.0
vi_VN: Thêm 172.16.0.0

en: Add 192.168.0.0
vi_VN: Thêm 192.168.0.0

en: Site URL Exclusions
vi_VN: Trang web URL loại trừ

en: Excluded login page
vi_VN: Trang đăng nhập bị loại trừ

en: Excluded admin pages
vi_VN: Bị loại trừ admin trang

en: browscap settings
vi_VN: cài đặt browscap

en: browscap usage
vi_VN: sử dụng browscap

en: Active
vi_VN: Hoạt động

en: The browscap database will be downloaded and used to detect robots.
vi_VN: Cơ sở dữ liệu browscap sẽ được tải về và sử dụng để phát hiện các robot.

en: Update browscap Info
vi_VN: Cập Nhật browscap thông tin

en: Download browscap Database
vi_VN: Tải về browscap cơ sở dữ liệu

en: Save changes on this page to download the update.
vi_VN: Lưu các thay đổi trên Trang này để tải xuống bản Cập Nhật.

en: Schedule weekly update of browscap DB
vi_VN: Lịch trình cập nhật hàng tuần của browscap DB

en: Next update will be
vi_VN: Cập Nhật tiếp theo sẽ

en: Download of the browscap database will be scheduled for once a week.
vi_VN: Tải về phần browscap cơ sở dữ liệu sẽ được sắp xếp để có một lần một tuần.

en: This will delete the manual when you save the settings, are you sure?
vi_VN: Điều này sẽ xóa sổ tay khi bạn lưu cài đặt, bạn có chắc chắn?

en: This feature will not store IP addresses in the database but instead used a unique hash.  The "Store entire user agent string" setting will be disabled if this is selected.  You will not be able to recover the IP addresses in the future to recover location information if this is enabled.
vi_VN: Tính năng này sẽ không lưu trữ địa chỉ IP trong cơ sở dữ liệu nhưng thay vào đó sử dụng một băm duy nhất. "Store người dùng toàn bộ đại lý string" cài đặt sẽ bị vô hiệu nếu điều này được chọn. Bạn sẽ không thể phục hồi các địa chỉ IP trong tương lai để phục hồi thông tin vị trí nếu điều này được kích hoạt.

en: Users Online
vi_VN: Người dùng trực tuyến

en: User online
vi_VN: Người dùng trực tuyến
